Harin jiragen saman Ukraine a Moscow, ya kawo cikas ga zirga-zirgar jiragen sama

0
266

Magajin garin Sergei Sobyanin ya ce jami’an tsaron sama sun harbo jirgin maras matuƙi tare da tarkacen sa ya faɗa a cibiyar Expo na birnin.

Wannan dai shi ne na baya bayan nan a jerin hare-haren da aka kai a babban birnin ƙasar Rasha.

Hotunan da ba a tantance ba a shafukan sada zumunta sun nuna hayaƙi mai kauri da ke tashi a sararin samaniyar birnin Moscow.

Kawo yanzu dai babu wani bayani daga Ukraine, amma jami’ai a Kyiv ba su taɓa amincewa da kai hare-hare a kan wurare a birnin Moscow ba.

An kai harin ne da misalin ƙarfe 4:00 agogon GMT, kamar yadda ma’aikatar tsaron ƙasar ta Rasha ta bayyana a tashar Telegram.

KU KUMA KARANTA: Saudiyya ta gayyaci shugaban Iran Ra’isi

Ya ce, bayan kunna tsarin tsaron iska na birnin, jirgin maras matuƙi ya “canza hanyar jirginsa”, inda ya faɗo kan wani ginin da ba na zama ba a kan Embankment Krasnopresnenskaya, wani yanki na Moscow wanda ke ɗauke da wasu gine-ginen gwamnati.

Ya ƙara da cewa ba a samu rahoton asarar rayuka ba tun farko. Wani ganau da ke yankin ya shaida wa kamfanin dillancin labarai na Reuters cewa harin ya haifar da “bam mai ƙarfi”.

Ma’aikatar tsaron Rasha ta ce tarkacen bai haddasa gobara ba, yayin da Mista Sobyanin ya ce jirgin maras matuƙi bai yi wata barna ba a ginin.

Wani kamfanin dillancin labaran ƙasar Rasha, Tass, ya bayar da rahoton cewa, ɗaya daga cikin katangar da ke wajen cibiyar ta ruguje da wani ɓangare, a cewar hukumar bayar da agajin gaggawa.

Ya ce yankin da abin ya shafa ya kai murabba’in 30 (323 sq ft). Filin jirgin saman Vnukovo na Moscow shi ma ya rufe sakamakon lamarin, in ji Tass, amma an sake buɗe shi cikin kankanin lokaci.

Har zuwa farkon wannan shekarar, Moscow ta kasance ba a taɓa ganin yaƙi a Ukraine ba, amma a cikin ‘yan watannin nan an kai hare-haren jiragen sama.

A ranar 30 ga Mayu, an ba da rahoton lalacewar gine-gine da dama a wani tashin hankali.

A ranakun 30 da 31 ga Yuli, wasu jirage marasa matuƙi guda biyu sun faɗo a cikin facade na gilashin wani babban gini mai nisan mil ɗari daga Cibiyar Expo. Shugaban Ukraine Volodymyr Zelensky ya faɗa a lokacin cewa yaƙin yana “komawa zuwa yankin Rasha” kuma wannan wani “tsari ne wanda ba makawa, na halitta da cikakken adalci”.

Ma’aikatar tsaron Rasha ta sanar da cewa, sa’o’i kaɗan gabanin harin na baya-bayan nan a birnin Moscow, an lalata wani jirgin ruwan Ukraine mara matuƙi a lokacin wani yunƙurin kai hari kan sojojin ruwan Rasha a tekun Black Sea.

Leave a Reply