Gwamnan Zamfara ya ba da umarnin a gyara sansanin NYSC na jihar

0
300

Gwamna Dauda Lawal na Zamfara ya amince da gyara sansanin ‘Permanent Orientation Camp’ na hukumar yi wa ƙasa hidima ta NYSC na dindindin da ke garin Tsafe a ƙaramar hukumar Tsafe ta jihar.

Kwamishinan matasa da ci gaban wasanni na jihar, Tasi’u Musa ne ya bayyana hakan a ranar Juma’a a sansanin horar da shirin na wucin gadi da ke Gusau, a lokacin rantsar da rukunin ‘B’ na 2023 da aka tura jihar.

Ku tuna cewa a shekarar 2022, sansanin na dindindin na jihar ya ƙaura daga Tsafe zuwa Makarantar Sakandaren Gwamnati, GSSS, Gusau saboda ƙalubalen tsaro.

Guguwar iska ta lalata wuraren kwanan nan a sansanin daidaitawa na dindindin, gami da shinge na sansanin.

KU KUMA KARANTA: Bayan shekara 12 da rufe sansanin NYSC a Borno, an sake buɗe shi

“Gwamnatin jihar za ta ci gaba da bayar da cikakken goyon baya ga shirye-shiryen shirin NYSC.

“Bari na nanata ƙudurin gwamnatinmu na ba da fifiko ga jin daɗin ‘yan yiwa ƙasa hidima da ma’aikatan NYSC.

Ya ƙara da cewa “Ina so in tabbatar wa duk membobin ƙungiyar da aka aika zuwa jihar suna da isasshen tsaro a duk lokacin da suke aiki.”

Kwamishinan ya buƙaci membobin ƙungiyar da su kasance jakadu nagari na shirin da jihohinsu daban-daban domin ciyar da jihar gaba da Najeriya baki ɗaya.

A nasa jawabin, shugaban NYSC na jihar, Abdussalam Alhassan ya yabawa gwamnatin jihar bisa amincewa da sake sabunta sansanin na dindindin.

Mista Alhassan ya bayyana amincewa da sake sabunta sansanin a matsayin wani kyakkyawan mataki na magance ƙalubalen tsare-tsare.

Ya ce an aika jimillar membobin gawarwaki 1,435 zuwa jihar a ƙarƙashin 2023 Batch B, Stream 2 na tsawon shekara ɗaya na aikin yi wa ƙasa hidima. Malam Alhassan ya yi ƙira ga ‘yan ƙungiyar da aka saka a jihar da su kasance masu ɗa’a da haƙuri da juna don ba su damar shiga duk wani aiki na sansanin, tare da samar da ƙwaƙƙwaran tushe na wannan shekarar hidima.

Ya buƙace su da su kiyaye manufofin NYSC, waɗanda suka haɗa da riƙon amana, kishin ƙasa, inganta haɗin kai, ɗa’a, rashin son kai, riƙon amana, da kuma haɗin kai a kowane lokaci.

NAN ta ruwaito cewa wakilin babban alƙalan jihar, Mai shari’a Abdullahi Muhammad ya yi rantsuwar mubaya’a ga ‘yan ƙungiyar yayin taron.

Leave a Reply