Hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa ta Kano ta damƙe magidanci da ɗansa bisa zambar naira biliyan huɗu

0
265

Hukumar ƙorafe-ƙorafen Jama’a da Yaƙi da Cin Hanci da Rashawa ta Jihar Kano, (PCACC), ta ce ta kama babban wanda ake zargi da karkatar da sama da Naira biliyan 4 mallakar gwamnatin jihar.

Wanda ake zargin shi ne wanda ya kafa wata ƙungiya mai zaman kanta, ƙungiyar Abokan Tausayi kuma ita ce kaɗai ta sanya hannu kan asusun kasuwanci mallakar ‘Limestone Processing Link:.

PCACC ta bayyana a Kano ranar Alhamis cewa an yi amfani da asusun ajiyar banki na kamfanin da na ƙungiyar abokai masu jin ƙai wajen karkatar da kuɗaɗen gwamnatin jihar Kano.

Ya bayyana cewa, an kama wanda ake zargin ne bayan ya kutsa cikin rumfunan ajiya da hukumar PCACC ta ƙwace, matakin da ya saɓawa dokar ƙorafe-ƙorafen jama’a da yaƙi da cin hanci da rashawa ta Jihar Kano (2008).

KU KUMA KARANTA: An farfasa katon ɗin giya 22, an kama mutane 79 a Yobe

Ya yi bayanin cewa PCACC ta ƙwace tare da rufe wuraren ajiyar kayayyakin bisa ga umarnin kotu.

Rufe rumfunan na da nasaba da almundahana da karkatar da kuɗaɗen jihar Kano sama da Naira biliyan 4 da aka biya a matsayin tallafi ga kamfanin samar da noma na Kano, in ji ta.

Har ila yau, akwai ɗan wanda ake zargin, wanda ke da hannu a asusun ajiyar banki na ƙungiyar masu tausayin jama’a wanda aka karkatar da Naira biliyan 3.27 na kuɗaɗen jihar Kano, in ji ta.

PCACC ta lura cewa ƙungiyar ta yi rijista da Hukumar Kula da Kamfanoni, amma manufarta ba ta haɗa da gudanar da kowane irin kasuwanci ba.

An kuma yi zargin cewa an karkatar da Naira miliyan 480 ta hanyar amfani da asusun ajiyar banki na Limestone Processing Link, wanda shi ne wanda ya kafa Association of Compassionate Friends.

Ya ƙara da cewa an yi amfani da Naira miliyan 400 daga cikin kuɗin wajen buɗe wani kayyade asusun ajiya da sunan babban wanda ake zargin.

Hukumar ta PCACC ta kuma bayyana cewa nan ba da jimawa ba za a gurfanar da waɗanda ake zargin a gaban ƙuliya.

Leave a Reply