An ƙara kwaso ’yan asalin Kano, Katsina, Kaduna 205 daga Ƙasar Sudan

0
394

Aƙalla ‘yan Najeriya 205 ne suka maƙale daga Sudan da yaƙi ya ɗaiɗaita, a cewar gwamnatin tarayya a ranar Juma’a.

Waɗanda suka dawo sun isa filin jirgin saman Nnamdi Azikiwe, tashar Alhazai, Abuja da misalin ƙarfe 12:15 na rana.

A cikin jirgin na Tarco Airline, jami’an Hukumar Ba da Agajin Gaggawa ta ƙasa (NEMA) da Ma’aikatar Harkokin Waje, Hukumar Kula da ‘Yan Gudun Hijira, da ‘Yan Gudun Hijira, Hukumar Kula da ‘Yan Nijeriya mazauna ƙasashen waje (NIDCOM) ne suka tarbi waɗanda suka dawo. Hukumar hana fataucin mutane ta ƙasa (NAPTIP) da sauransu.

Daga cikin mutane 205 da aka kwashe, 160 daga cikinsu manya ne, 45 kuma jarirai ne.

KU KUMA KARANTA: Gwamnatin Najeriya ta kwaso ‘yan Najeriya 112 da suka maƙale daga ƙasar Libya

Wannan dai shi ne rukuni na 17 da aka dawo da su daga Sudan, wanda ake ganin shi ne na ƙarshe da aka kwashe, kuma ya kai adadin waɗanda suka dawo daga ƙasar da yaƙi ya ɗaiɗaita zuwa 2858.

NIDCOM ta tabbatar da hakan a wata sanarwa da ta fitar a shafinta na Twitter.

“Jimillar ‘yan Najeriya 205 da aka kwashe daga Sudan sun isa filin jirgin saman Nnamdi Azikiwe, tashar Alhazai, Abuja ranar Juma’a da misalin ƙarfe 12:15 na rana.

Ma’aikatan da aka kwashe sun haɗa da manya 160 da yara ƙanana 45 da jarirai jami’an gwamnatin tarayya daga NIDCOM, NEMA, HUKUMAR ‘yan gudun hijira, da IMMIGRATION, FAAN, da ma’aikatun harkokin waje da kuma muhalli,” NIDCOM ta wallafa a shafinta na Twitter.

“Kamar yadda aka saba, an ba su bayanin martaba, an ciyar da su, da kuma samar musu da ababen hawa musamman mafiya yawan zuwa jihohin Kano, Katsina, Kaduna.

Ya zuwa yanzu, an dawo da jimillar mutane 2,865 da aka kwashe zuwa Najeriya daga Sudan da yaƙi ya ɗaiɗaita.”

Leave a Reply