Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON

Hukumar Alhazai ta Najeriya (NAHCON) ta bayyana cewa adadin musulmin da suka nuna sha’awar zuwa aikin hajjin 2023 amma ba su samu sun tafi ba, saboda adadin kujeru dubu 95,000 da aka baiwa ƙasar ya nuna lallai akwai buƙatar samun ƙari a shekara mai zuwa.

Shugaban Hukumar NAHCON, Zikrullah Hassan ne ya bayyana haka a wata zantawa da manema labarai da ya yi, a daren Juma’ar da ta gabata, yayin da yake nuna jirgi na ƙarshe da ke ɗauke da alhazan Najeriya da ke bita hukumar jin daɗin Alhazai ta Jiha, ya ce babu wani mahajjata da zai yi rajista a ƙasar.

KU KUMA KARANTA : Maniyyata 7,000 ba za su samu zuwa aikin Hajjin 2023 ba a Najeriya – NAHCON

Hassan ya bayyana cewa, duk da ƙalubalen da ake fuskanta a yayin jigilar jiragen, wannan zai kasance karo na farko cikin shekaru 10 da ta gama kwashe kujerun da masarautar Saudiyya ta keɓe mana.

Ya kuma yi godiya ga Allah da ya sa jirgin ya yi nasara ba tare da abubuwan da suka faru a shekarar da ta gabata ba da suka ga wasu maniyyata ba su yi wannan tafiya ba duk da cewa sun yi rajista sun biya.

“Jakadan Najeriya a Saudi Arabiya ya yi ta ƙoƙarin ganin mun samu ƙarin muƙamai kuma ya ambace shi a taron ƙungiyar ƙasashen musulmi (OIC).

“Aikin na bana shi ne karo na farko cikin shekaru 10 da za mu je Saudiyya tare da adadin mahajjata sama da dubu 95,000.

An ɗauki lokaci kafin alhazan Najeriya su kai wannan adadi. Abin da ke da shi shi ne, duk da adadin, mun iya jigilar dukkan alhazan jihar ta jirgin sama. Waɗanda aka ƙalubalanci ma’aikatan yawon buɗe ido, da ƙarfe biyu na safe bayan tsakar daren ranar Asabar, mahajjata na ƙarshe da ke ɗauke da jirgin sama za su bar Legas.

“Muna da tabbacin cewa duk wani aiki da NAHCON ke gudanarwa, dangane da batun jigilar jirage, za su je Saudiyya ne domin halartar Arafat a wannan shekara,” in ji shi.

Ya ƙara da cewa za a sake yin wani jirgin da ƙarfe biyu na rana na ranar Asabar wanda ba zai ƙunshi alhazai ba sai jami’an hukumar.

Ya yabawa zaɓaɓɓun kamfanonin jiragen sama da suka yi haƙuri da ƙalubale da dama da aka fuskanta amma aka shawo kansu.

“Dole ne in ba su haƙuri da irin ƙoƙarin masaukin da kamfanonin jiragen suka nuna, yana da wahala, ba za mu iya biya su cikin ƙanƙanin lokaci ba, sun jajirce, don haka ne a yau muka gode wa Allah,” in ji shugaban NAHCON.

Ya ƙara da cewa hukumar za ta yi wa ƙasa addu’ar zaman lafiya da ci gaba a ƙasa mai tsarki, inda ya ce nan ba da daɗewa ba hukumar za ta fara dabarun dawo da alhazai ba tare da wata matsala ba.


Comments

5 responses to “Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON”

  1. […] KU KUMA KARANTA: Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON […]

  2. […] KU KUMA KARANTA: Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON […]

  3. […] KU KUMA KARANTA: Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON […]

  4. […] KU KUMA KARANTA: Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON […]

  5. […] KU KUMA KARANTA: Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *