Sojojin Najeriya sun lalata haramtattun hanyoyin tace mai 57, sun kama 16

1
363

Hedikwatar tsaro ta ce dakarun ‘Operation Delta Safe’ (OPDS), sun lalata wuraren tace mai ta haramtacciyar hanya 57 tare da kama wasu mutane 16 da ake zargin ɓarayin mai ne a cikin makonni biyu da suka gabata.

Darakta mai kula da harkokin yaɗa labarai na tsaro, Manjo Janar Musa Ɗanmadami ne ya bayyana haka a ranar Alhamis a Abuja a taron manema labarai na mako biyu kan ayyukan rundunar.

Ɗanmadami ya ce sojojin sun dawwama a yaƙin da suke yi da satar mai, ta matatun mai ba bisa ƙa’ida ba da sauran ayyukan muggan laifuka ta hanyar kai hare-hare, sintiri da share fage da dai sauransu.

Ya ce, an gano kwale-kwale na katako guda 27, tankunan ajiya 158, tanda 149 da kuma ramukan da aka tono su takwas, tare da lalata su a cikin wannan lokaci.

Ya ƙara da cewa, sojojin sun kuma ƙwato litar ɗanyen mai lita 122,600, lita 89,850 na AGO, motoci bakwai, injinan fanfon matsa mai 18, jirgin ruwa mai sauri ɗaya, alburusai iri-iri guda shida, makami ɗaya da babura guda ɗaya.

KU KUMA KARANTA: Sojojin Najeriya sun kashe ‘yan bindiga 42, sun kama 96 a arewacin Najeriya

A cewarsa, an miƙa dukkan kayayyakin da aka ƙwato da waɗanda ake tuhuma ga hukumar da ta dace domin ci gaba da ɗaukar mataki.

Ya ƙara da cewa, “Ya kamata a ce an hana ɓarayin man kuɗi naira miliyan 82.4.

Ɗanmadami ya ce, a ranar 2 ga watan Yuni da 3 ga watan Yunin da ya gabata ne a ranar 2 ga watan Yunin da ya gabata ne kamfanin na jirgin ya gudanar da aikin leƙen asiri da kakkaɓo jiragen sama a Okoro Nyong da Ndele waɗanda aka lura da tashe tashen hankula ba bisa ƙa’ida ba.

Ya ce an jefa bama-bamai tare da lalata wuraren da aka tace kayayyakin da kayayyakin da aka tace ba bisa ƙa’ida ba, sun ƙone ƙurmus sakamakon harin da aka kai ta sama.

A yankin Kudu maso Gabas, Ɗanmadami ya ce dakarun Operation UDOKA na ci gaba da kakkaɓe ‘yan ta’addan masu fafutukar kafa ƙasar Biyafra, da ‘yan ta’addan tsaro na Gabas da sauran masu aikata laifuka a shiyyar.

Ya ce sojojin sun yi nasarar kashe ‘yan ta’adda biyu tare da cafke mutane 25 da ake zargi, tare da ƙwato makamai da alburusai da sauran kayayyaki a lokacin.

1 COMMENT

Leave a Reply