Kakakin majalisa ya ƙunshi kwamitoci na musamman guda bakwai

0
360

Kakakin majalisar wakilai Tajudeen Abbas, ya kafa kwamitoci na musamman guda bakwai domin gudanar da ayyukan majalisa.

Shugaban majalisar ya bayyana kundin tsarin mulkin kwamitoci na musamman a ranar Alhamis a Abuja.

Su ne kwamitin tsaro na cikin gida, ƙarƙashin jagorancin ɗan majalisa Mohammed Ɗanjuma; Kwamitin zaɓen wanda shugaban majalisar da kansa ya jagoranta, da kwamitin yaɗa labarai wanda ɗan majalisa Bukar Ibrahim, APC-Yobe zai jagoranta.

Sauran sun haɗa da Kwamitin shiri na Majalisa, wanda Farfesa Julius Ihonbvare, APC-Edo zai jagoranta, da Kwamitin Dokoki da Kasuwanci, wanda ɗan majalisa Igariwey Iduma, PDP-Ebonyi zai jagoranta.

KU KUMA KARANTA: Dalilin da ya sa na amince da Tajudeen Abbas akan Betara – Zulum

Sauran kuma har yanzu kwamitin jin daɗin jama’a ne wanda ɗan majalisar wakilai Wale Raji (APC-Legas) ke jagoranta da kwamitin ɗa’a da gata wanda ɗan majalisar wakilai Tunji Olawuyi (APC-Kwara) zai jagoranta.

Leave a Reply