‘Yan sanda sun kama mai bawa masu garkuwa da mutane labari a Abuja

Rundunar ‘yan sanda a babban birnin tarayya, Abuja (FCT), ta ce ta kama wani da ake zargi mai bayar da labarai da kayan aiki ga ƙungiyar masu garkuwa da mutane da ‘yan fashi da ke addabar babban birnin tarayya Abuja da kewaye.

Jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sanda a babban birnin tarayya Abuja, Josephine Adeh, ce ta bayyana hakan a wata sanarwa da ta fitar ranar Lahadi a Abuja.

Ta ce wanda ake zargin wanda sashin yaƙi da masu garkuwa da mutane ne a dajin Mongoro suka kama, yana cikin jerin sunayen ‘yan sandan da ake nema ruwa a jallo.

Mista Adeh, Sufeto na ‘yan sanda, ya ce an kama wanda ake zargin ne da hannu wajen samar da bindigogi, alburusai da sauran makamai.

KU KUMA KARANTA: Ƴan sanda sun tarwatsa ƙungiyar ‘yan fashi a Jigawa

Ta ce wanda ake zargin yana da hannu wajen samar da kayan abinci da miyagun ƙwayoyi ga ɓarayin a maɓoyarsu daban-daban a cikin dazuzzuka ta hanyar amfani da babur.

A cewarta, abubuwan da aka ƙwato daga hannun wanda ake zargin sun haɗa da bindiga ƙirar AK47 guda ɗaya, harsashi na AK47, wayar hannu ɗaya, kayan abinci da kuma babur da ba a yiwa rajista ba.

Ta ce an tsananta bincike kan lamarin domin gano tare da datse hanyoyin samar da masu aikata laifuka tare da kame sauran ‘yan ƙungiyar.

A wani labarin kuma, Mista Adeh ta ce rundunar ta kama wasu mutane 11 da ake zargi da laifin mallaka ba bisa ƙa’ida ba da kuma ƙera ƙananan makamai, fashi da makami da sauran laifuka.

Ta ce jami’an hukumar leƙen asiri ta jihar, SIB ne suka kama waɗanda ake zargin a unguwar Zuba da ke babban birnin tarayya Abuja.

Mista Adeh ya ce kayayyakin da aka ƙwato daga hannun waɗanda ake zargin bindigogi ne na gida guda huɗu da kuma harsashi mai rai ɗaya.

A cewarta, binciken farko da ‘yan sandan suka gudanar ya nuna cewa ‘yan ƙungiyar na da hannu wajen ƙere-ƙere da kuma ƙera ƙananan makamai a cikin gida.

Ta ce ‘yan sanda daga hedikwatar ‘yan sanda ta Utako a ranar Laraba sun kama wasu mutane takwas da ake zargi da fashi da makami a wani lambun Amala da ke Utako.

Mista Adeh ta ce an samu nasarar ƙwato bindigogi guda uku masu nau’i daban-daban, wuƙaƙe da kuma ƙwayoyi masu tsauri daga hannun waɗanda ake zargin, waɗanda aka kama bayan samun bayanan da suka samu.


Comments

One response to “‘Yan sanda sun kama mai bawa masu garkuwa da mutane labari a Abuja”

  1. […] KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun kama mai bawa masu garkuwa da mutane labari a Abuja […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *