Membobin NYSC 5 za su maimaita shekarar yiwa ƙasa hidima a Bauchi

Rifkatu Yakubu, shugabar hukumar yi wa ƙasa hidima ta ƙasa NYSC reshen jihar Bauchi, ta bayyana cewa biyar daga masu yi wa ƙasa hidima na rukunin ‘Batch B stream 1’ na shekarar 2022, za su maimaita shekarar hidimar su a jihar.

Ta bayyana hakan ne ga Kamfanin Dillancin Labarai na Najeriya (NAN) a Bauchi a ranar Alhamis, yayin da ‘yan ƙungiyar ke karɓar takardar shaidar yi wa ƙasa hidima.

Misis Yakubu ta ce an hukunta membobin ƙungiyar da abin ya shafa saboda laifuka daban-daban da suka haɗa da tserewa da kuma rashin zuwa lokacin aikinsu na shekara.

Ta sake nanata cewa shirin ba shi da juriya ga barin aiki kuma ba zai yi shakkar hukunta duk wani ɗan ƙungiyar da ya yi kuskure ba.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun kama wani ɗan NYSC da ake zargi da aikata fyaɗe a Ogun

A cewarta, “wasu membobin ƙungiyar guda 10 za a tsawaita shekarar hidimarsu na aƙalla makonni uku ko wata ɗaya, saboda wasu munanan ayyuka a shekarar hidimarsu.”

Sai dai ta yi ƙira ga ‘yan ƙungiyar da za su fita da su wuce gida kai tsaye su haɗu da iyayensu da ‘yan uwansu, inda ta buƙace su da su guji tafiye-tafiyen dare.

Bugu da ƙari, Kodinetan ta ba da umarni ga membobin ƙungiyar da ke shiga sansanin horar da ƙwararrun sana’o’i da horar da ‘yan kasuwa, don tabbatar da kammalawa.

Ga waɗanda suka kasa koyan wata sana’a a lokacin da suke hidimar, Misis Yakubu ta shawarce su da su fara wani abu domin gujewa sanya wa iyayensu ciwo.

“Iyayenku suna so su ga kuna yin wani abu, komai ƙanƙantarsa. Ya fi zama a gida ba tare da yin komai ba, ”in ji ta.

Membobin ƙungiyar su 747 sun gama a jihar Bauchi kuma an ba su takardar shaidar yi wa ƙasa hidima.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *