Jihar Montana ta Amurka ta hana amfani da manhajar TikTok

0
204

Montana ta zama jihar Amurka ta farko da ta haramta amfani da manhajar sadarwar zamani ta TikTok da ƙasar Sin (chaina) ta ƙirƙira, yayin da gwamnanta na jam’iyyar Republican Greg Gianforte ya sanya hannu kan ƙudirin doka.

“Don kare bayanan sirri da na Montanans daga Jam’iyyar Kwaminisanci ta ƙasar Sin, na dakatar da Tiktok a Montana,”

Gianforte ya wallafa a shafin twitter bayan sanya hannu kan ƙudurin. Sabuwar dokar ta saka ƙa’idar raba bidiyo daga 1 ga Janairu, 2024 kuma ta hana TikTok yin aiki azaman kasuwanci a cikin jihar.

Ga waɗanda suka keta dokar dandalin sada zumunta yana nan har yanzu, masu samar da manhajoji za su biya tarar $10,000.

Masu amfani ba sa fuskantar tara kuma waɗanda suka riga sun mallaki manhajoji akan na’urarsu ba ta shafa ba. Ana sa ran za a shigar da ƙara na ƙalubalantar haramcin da aka yi kan ‘yancin faɗin albarkacin baki.

KU KUMA KARANTA: Yadda ‘yan sanda suka kuɓutar da Ba’amurkiyar da ɗan Yahoo ya yaudara

Mallakar kamfanin ByteDance na ƙasar Sin, an riga an dakatar da TikTok kan na’urorin da gwamnati ke samarwa a ƙasashen Canada, Australia, New Zealand, Biritaniya da Amurka, a cikin matsalolin tsaro ta yanar gizo.

Manjaha ɗin yana da masu amfani da fiye da biliyan a duk duniya kuma ana amfani da shi sosai a cikin Amurka da Turai, wanda ke haifar da fargabar cewa hukumomin China da sabis na sirri na iya amfani da manhajoji ɗin don tattara bayanai daga masu amfani ko don yaɗa tasiri.

Kamfanin ta yi watsi da irin waɗannan zarge-zargen.

Leave a Reply