No menu items!

Sample Page Title

Date:

Rundunar ‘yan sandan jihar Katsina ta bayyana cewa jami’anta sun kashe wasu da ake zargin ‘yan ta’adda ne tare da kuɓutar da wasu mata biyar da aka yi garkuwa da su a ƙaramar hukumar Dutsinma ta jihar.

Jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sandan jihar, CSP Gambo Isah, ne ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya raba wa manema labarai a Katsina ranar Litinin.

Isah ya ci gaba da cewa: “A ranar 14 ga Mayu, 2023 da misalin ƙarfe 2:00 na rana, an samu sanarwar cewa ‘yan ta’adda a kan babura, suna harbe-harbe da bindigogi ƙirar AK 47 kai-tsaye, sun kai hari ƙauyen Bajinawa da ke ƙaramar hukumar Dutsinma tare da yin garkuwa da mata biyar.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun kama wani ɗan NYSC da ake zargi da aikata fyaɗe a Ogun

“Kwamandan yankin, Dutsinma, ya jagoranci tawagar ‘yan sanda zuwa Tashar Icce, wani wurin da ake zargin baƙar fata ne, ya kuma yi artabu da ‘yan ta’addan a cikin wani mugun harbin bindiga kuma suka yi nasarar fatattake su.”

Ya ƙara da cewa, a yayin da ake tafe wurin, an gano gawar wani ɗan ƙungiyar ta’addan da ake kyautata zaton an kashe shi a yayin arangamar. A cewarsa, rundunar ta kuma ƙwato bindiga ƙirar AK 47 guda ɗaya da aka ruwaito na ɗan ta’addan tare da kuɓutar da dukkan waɗanda aka yi garkuwa da su.

Hukumar ta PPRO ta kuma bayyana cewa ana kyautata zaton ‘yan ta’adda da dama sun tsere da raunukan harbin bindiga. Ya ce jami’an bincike na ci gaba da gudanar da bincike a yankin da nufin kamo ‘yan ta’addan da ke gudun hijira ko kuma a samu gawarwakinsu.

“Rundunar ta umurci al’ummomin da abin ya shafa da su kai rahoton duk wanda ake zargi da harbin bindiga ga ofishin ‘yan sanda mafi kusa don ɗaukar matakin gaggawa,” in ji shi.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...