JAMB ta fitar da sakamakon jarrabawar shiga Jami’a, na 2023

0
185

Hukumar Shirya Jarrabawar Shiga Jami’a, JAMB, ta fitar da sakamakon jarrabawar gama gari ta shekarar 2023, UTME.

Shugaban sashen hulɗa da jama’a na hukumar Fabian Benjamin, wanda ya bayyana hakan a cikin wata sanarwa a ranar Talata, ya ce mutane 1,595,779 ne suka yi rijistar jarrabawar a cibiyoyin CBT 708 a garuruwa 105 na ƙasar nan.

Benjamin ya lura cewa sakamakon da aka fitar ya fitar da waɗanda aka sake sanyawa ranar Asabar 6 ga Afrilu, waɗanda ba su halarci jarrabawar ba, ɗaliban da sakamakon binciken su, da na masu fama da naƙasa, da ake gudanar da bincike a kansu.

KU KUMA KARANTA: Ɗaliban da suka zana jarabawar JAMB, su fara duba sakamakon daga yau talata – JAMB

Ta kuma buƙaci waɗanda suka rubuta jarabawar su aika: UTMERESULT zuwa 55019 ko 66019 ta hanyar amfani da lambar waya ɗaya da ɗaliban suka yi amfani da su wajen yin rijista kuma za a mayar da sakamakon a matsayin sakon tes.

“Har ila yau, abin lura shi ne yadda sakamakon da aka fitar, idan ɗaliban suka duba, zai dawo da matsayin ɗaliban.

“Misali, dangane da ɗaliban da ba su halarta ba ko aka sake tsarawa, ko kuma waɗanda ake bincike, amsar za ta kasance: BA KA ZO BA, AN ƊAGE, KO BISA BINCIKE.

Don haka, ɗalibai da ba su ƙarƙashin kowane ɗayan waɗannan nau’ikan ne kawai za su sami sakamako mai kyau, ”in ji shi.

Leave a Reply