Ruwan sama ya kashe mutane 7, ya raunata da dama a Delta

A ranar Alhamis ne gwamnatin jihar Delta ta ce aƙalla mutane bakwai ne suka mutu tare da jikkata wasu da dama, biyo bayan ruwan sama da aka yi kamar da bakin ƙwarya a daren Laraba.

Kwamishinan yaɗa labarai na jihar, Charles Aniagwu, wanda ya bayyana hakan a wani sabon taro a Asaba, ya ce waɗanda abin ya shafa sun haɗa da wani yaro ɗan shekara 10.

A cewar Mista Aniagwu, mutuwar ta faru ne a yankin Oko na Oshimili da Okpanam, a ƙananan hukumomin Oshimili ta Kudu da ta Arewa a jihar.

KU KUMA KARANTA: Wasu jihohi a arewacin Najeriya za su fuskaci ƙarancin ruwan sama – NEMA

“Guguwar da ta yi maraba da mamakon ruwan sama a ranar Laraba, a yankin Oko, mun yi asarar mutane shida yayin da guguwar ta faɗo wani gini da wasu bishiyoyi tare da rushewar ginin ya yi sanadiyyar mutuwar mutane shida.

“Ɗaya daga cikin ya samu munanan raunuka kuma an kai shi Asibitin ƙwararru na Asaba, yayin da wasu biyar kuma suna cikin ƙoshin lafiya amma sun samu raunuka.” Ya ƙara da cewa, “akwai kuma wani mai tausayi.

A yankin Okotomi da ke Okpanam, gwamnatin jihar na shiga tsakani da matakan shawo kan ambaliyar ruwa domin ceto al’umma daga ambaliya da buɗe ƙofa ga jama’a.

“Amma saboda ruwan sama da aka yi a ranar Laraba, wani yaro ɗan shekara 10 da ya dawo daga Coci da yamma ya zame ya faɗa cikin magudanar ruwa da aka gina.

“Saboda yawan ruwan da ake yi a aikin ginin da ake yi, ya sa ambaliyar ta yi awon gaba da yaron, kuma duk ƙoƙarin da maƙwabta da wasu suka yi na ganin an ƙwato shi ya ci tura, ta hanyar bincike har yanzu kamar yadda ake yi a yau.

“Wannan abu ne mai matuƙar tayar da hankali kuma muna addu’ar Allah ya baiwa iyalansu ikon jure wannan rashin.”

Ya ce tawagar gwamnatin da ke ƙarƙashin kulawar sakataren gwamnatin jihar, Cif Patrick Ukah na nan a ƙasa domin tabbatar da cewa gawar ta samu sauƙi. Mista Aniagwu ya kuma ce an sanar da gwamnatin jihar cewa wata tankar mai ta tsallake rijiya da baya ta rataye a kan gadar Udu, duk da cewa babu wani rikici amma an tuntuɓi jami’an tsaro don killace wurin.

Ya shawarci jama’a da su nisanci motar domin gujewa wani labari mai ban tausayi domin ana ƙoƙarin kwashe man tun da farko kafin a kwashe abin hawa don gudun fashewa.


Comments

4 responses to “Ruwan sama ya kashe mutane 7, ya raunata da dama a Delta”

  1. […] KU KUMA KARANTA: Ruwan sama ya kashe mutane 7, ya raunata da dama a Delta […]

  2. […] KU KUMA KARANTA: Ruwan sama ya kashe mutane 7, ya raunata da dama a Delta […]

  3. […] KU KUMA KARANTA: Ruwan sama ya kashe mutane 7, ya raunata da dama a Delta […]

  4. […] KU KUMA KARANTA: Ruwan sama ya kashe mutane 7, ya raunata da dama a Delta […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *