‘Yan sanda sun kama mutane 7 da suka kashe direban mota

2
1094

Rundunar ‘yan sandan jihar Ondo ta ce an kama wasu mutane bakwai da ake zargi da jifan wani direba mai shekaru 35, ya mutu har Lahira a ranar 10 ga watan Afrilu.

Kamfanin Dillancin Labarai na Najeriya yana cewa direban, Olorunfemi Tope, ya yi hatsari ya kashe mutum ɗaya tare da raunata wasu a hanyar Ijoka a Akure. Daga baya direban ya mutu inda aka yaɗa bidiyon lamarin a yanar gizo.

Kakakin rundunar ‘yan sandan jihar, SP Olufunmilayo Odunlami-Omisanya, ya shaidawa manema labarai a ranar Litinin a Akure cewa, an kama mutanen bakwai da laifin faruwar lamarin.

A cewar Odunlami-Omisanya, daga cikin mutane bakwai, Amos Victor, Boboye Ismail, Olatunji Samuel da Farotimi Pelumi, sune manyan waɗanda ake zargin.

KU KUMA KARANTA: Fusatattun matasa sun kashe mutum 1, sun ƙona gidaje 64 da babura 3 a Bauchi

Kakakin ya ce suna cikin waɗanda aka ɗauka a faifan bidiyon suna kai wa mamacin hari. Kakakin rundunar ‘yan sandan ya bayyana cewa, za a gurfanar da waɗanda ake zargin a gaban ƙuliya bisa zarginsu da ƙone-ƙone da kuma kisan kai, bayan kammala bincike.

“Mun faɗa ba tare da adadi ba cewa adalcin gandun daji ya saɓawa doka. “Lokacin da wani hatsari ya faru, abin da muka fi mayar da hankali a kai shi ne yadda za mu kuɓutar da waɗanda abin ya shafa ta hanyar kai su asibitoci mafi kusa don ba da agajin gaggawa ba tare da ɗaukar doka a hannunmu ba.

“Ba daidai ba ne kowa ya ɗauki doka a hanunsa, ya kamata mu bar doka ta ɗauki matakinta, domin ba a wurin kowa ya kashe kowa ba,” in ji kakakin.

2 COMMENTS

Leave a Reply