Wani ɗan asalin Jihar kano, mazaunin Faransa ya ƙirƙiro hanyar auna tsayin bishiya

0
120
Wani ɗan asalin Jihar kano, mazaunin Faransa ya ƙirƙiro hanyar auna tsayin bishiya

Wani ɗan asalin Jihar kano, mazaunin Faransa ya ƙirƙiro hanyar auna tsayin bishiya

Daga Jamilu Lawan Yakasai

Dr. Mubark Mahmud PhD, mai bincike kan muhalli ya kafa sabon tarihi a fannin kimiyya, inda ya ƙirƙiri sabuwar hanyar auna tsawon bishiya wanda duniyar kimiyya ta karba ta kuma raɗa wa binciken suna “Mahmud Method”.

An saka a manhajar M-Tree da jami’o’i a Faransa ke amfani da ita wajen auna tsayi da kauri na bishiyoyi.

Read also:Iyayen yara sun nemi ɗaukin Gwamnatin Kano akan Makarantar Sakandiren Kwakwaci da ta lalace

Tuni dai aka ƙaddamar a jami’ar da ya ke karatu, université Paris-Saclay a ranar 30 ga watan Afrilu.

Tuni dai aka wallafa wannan bincike a wata mujallar noma mai suna Smart Agricultural Technology Kuma za’a saka shi a manhajojin koyarwa a makarantu da cibiyoyi da dama.

Hakazalika an bayyana cewa akwai shirin za a bunƙasa binciken ta hanyar saka shi a ƙirkirarriyar fasaha wato Artificial Intelligence, AI.

Leave a Reply