Tattaunawa: Ƙarfin ƙungiyoyin da ke tattare da ‘Zionism’ da mulkin mallaka a cikin gwagwarmayar Afirka
A cikin duniyar da tsarin ikon daular ke sake fasali da saurin jujjuyawa, Afirka ta kasance tsakiyar cibiyar yaƙi don wawason albarkatu, tasirin yanayin siyasa, da rinjayen aƙida. Kasance tare da mu don tattaunawa mai ban sha’awa wanda ke ƙalubalantar manyan labaran da kuma fallasa ayyukan da suka haɗa da Sihiyoniya da mulkin mallaka a cikin gwagwarmayar Afirka da ke gudana.
Daga sansanonin soji da hanyoyin sa ido zuwa ƙawancen siyasa da muradun kamfanoni, wannan taron zai binciko yadda manufofin ‘Zio-imperialist’ ke rura wutar rikice-rikice, da zagon ƙasa, da karkatar da yunƙurin ‘yantar da jama’a a faɗin nahiyar.
Za mu kuma yi nazarin alaƙar tarihi da na zamani tsakanin mulkin mallaka, jari-hujja, da rugujewar hukumar Afirka da kuma dabarun juriya da ake shiryawa a faɗin Kudancin Duniya.
KU KUMA KARANTA: Zuwan Jimmy Carter Najeriya, shi ne zuwan shugaban Amurka na farko a Afirka – Dakta Hassan Gimba
Abin da ake tsammani za a gudanar:
Mahimman bayanai daga ƙwararrun Afirka, masu fashin baƙi da adawa da mulkin mallaka, da masu fafutuka na ƙasashen Afirka.
Zurfafa cikin tsaka-tsakin dabarun Sihiyoniya, sojan Yamma, da siyasar ɓangarenci (geopolitics) na Afirka.
Tambaya da Amsa kai tsaye da tattaunawa ta mu’amala kan yadda ake gina ƙungiyoyin haɗin kai a kan mamayar sabon mulkin mallaka.
Me Yasa Yayi Muhimmanci:
A yayin da ake fama da shisshigi na ƙasashen waje, da ƙarfafa ikon mulki, da kuma sace kayan albarkatu, ya fi kowane lokaci gaggawa don rushe dakarun da ke ci gaba da zaluntar Afirka. Wannan taron ƙira ne zuwa ga ƙwaƙƙwaran tunani, juriya na dabaru, da haɗin kan ƙasashen ƙetare.
🔗 Yi rijista yanzu kuma ku kasance cikin tattaunawa mai mahimmanci ta duniya: AfricanSovereigntyCoalition@proton.me
Za a yi taron kamar haka;
Rana: Lahadi 25 ga Mayu 2025, lokaci: 7pm Nigeria, 8pm Afirka ta Kudu, 5pm UTC, Online.
Daga taimakon soja zuwa maguɗin siyasa, lokaci ya yi da za a fallasa yadda Zio-imperialism ke haifar da rikici, haƙowa da danniya a fadin Afirka.
Haɗa masu tunani na majagaba, ‘yan Afirka da masu adawa da mulkin mallaka don tattaunawa mai daɗi, gaggawa kan ƙarfin duniya da juriyar Afirka.
Mahalarta taron sun haɗa da: Shabnam Palesa Mohamed, Hassan Gimba, Fahrie Hassan, Hon. Kabiru Hussaini, Tauriq Jenkins, Fatima Zahra Mayet, Menzi Maseko, PLUS
🔗 Nemo hanyar haɗin Zuƙowa/Rumble ko RSVP yanzu: AfricanSovereigntyCoalition@proton.me
#Africa #AntiImperialism #Zionism #PanAfricanism #FreeAfrica #GlobalSouth
#Ranar Afirka #AfricaUnite #Sovereignty